Ferrómanganverðskýrsla, 26. október 2026: Ferrómangantilvitnanir haldast stöðugar í öllum bekkjum
Ferrómanganverð var óbreytt í öllum flokkum og hverju tilboðssvæði í matinu 26. október 2026. Kolefnisríkt, háofna, miðlungs kolefni og lágkolefnis ferrómangan héldu öll fyrri gildum og breytingasúlan sýnir enga hreyfingu á neinni línu í töflunni. Fyrir kaupendur eru hagnýtu skilaboðin þau að þetta er flatur markaður með fullri skráningu og að flokkaval, fosfórflokkun og sendingarfjarlægð, frekar en verðstefna frá degi til dags, er það sem ræður kostnaði við tonnið.
Núverandi ferrómanganverð
Töflurnar hér að neðan endurspegla matið 26. október 2026 línu fyrir línu, fyrst eftir bekk og síðan eftir svæðum. Hákolefnisflokkar eru skráðir á framleiðslu- eða viðskiptasvæði. Miðlungskolefnis- og kolefnislítil einkunnir eru tilgreindar eftir svæði og, þar sem uppspretta greinir þær, eftir fosfórhóp.
Tafla 1. Kolefnisríkt ferrómangan FeMn65C7.0 - Verð eftir svæðum
CNY/mt, fyrrverandi verksmiðja, reiðufé, skattur innifalinn. Aðeins til viðmiðunar.
| Svæði | Fosfór | Verð (CNY/mt) | Breyta |
|---|---|---|---|
| Guangxi | P<0.2 | 5,000–5,050 | -- |
| Shanxi | P<0.2 | 5,250–5,300 | -- |
| Innri Mongólía | P<0.2 | 5,100 | -- |
| Jiangsu | P<0.2 | 5,400–5,500 | -- |
| Shandong | P<0.2 | 5,250–5,300 | -- |
| Shanghai | P<0.2 | 5,400–5,500 | -- |
| Tianjin | P<0.2 | 5,400–5,500 | -- |

Tafla 2. Kolefnisríkt ferrómangan FeMn75C7.0 - Verð eftir svæðum
CNY/mt, fyrrverandi verksmiðja, reiðufé, skattur innifalinn. Aðeins til viðmiðunar.
| Svæði | Fosfór | Verð (CNY/mt) | Breyta |
|---|---|---|---|
| Yunnan | P<0.2 | 5,800–5,850 | -- |
| Guangxi | P<0.25 | 5,750–5,850 | -- |
| Innri Mongólía | P<0.25 | 5,600 | -- |
| Zhejiang | P<0.25 and P<0.15 both quoted | 6,000–6,100 | -- |
| Shanghai | P<0.25 | 6,000–6,100 | -- |
Tafla 3. Háofnferrómangan FeMn65C7.0 - Landstilboð
CNY/mt, fyrrverandi verksmiðja, reiðufé, skattur innifalinn. Aðeins til viðmiðunar.
| Vara | Leið | Verð (CNY/mt) | Breyta |
|---|---|---|---|
| Háofni ferrómangan FeMn65C7.0 | Blásofn | 5,350 | -- |
Heimildataflan tengir ekki svæði við þessa línu, þannig að hún er sett fram hér sem landstilboð fyrir háofnaleiðina frekar en sem svæðisverð.
Tafla 4. Miðlungskolefni ferrómangan FeMn75C2.0 - Verð eftir svæðum og fosfórhópum
CNY/mt, fyrrverandi verksmiðja, reiðufé, skattur innifalinn. Aðeins til viðmiðunar.
| Svæði | Fosfór | Verð (CNY/mt) | Breyta |
|---|---|---|---|
| Guizhou | P<0.25 | 7,600–7,700 | -- |
| Guangxi | P<0.25 | 7,800–7,900 | -- |
| Hunan | P<0.25 | 7,700–7,800 | -- |
| Henan | P<0.25 | 7,600–7,700 | -- |
| Innri Mongólía | P<0.25 | 7,700–7,800 | -- |
| Zhejiang | P<0.2 | 7,900–8,000 | -- |
Tafla 5. Lágt kolefnisferrómangan FeMn80C0.7 og FeMn80C0.4 - verð eftir svæðum og fosfórhópum
CNY/mt, fyrrverandi verksmiðja, reiðufé, skattur innifalinn. Aðeins til viðmiðunar.
| Einkunn | Fosfór hópur | Svæði | Verð (CNY/mt) | Breyta |
|---|---|---|---|---|
| FeMn80C0.7 | Hópur 2 | Guizhou | 9,600–9,700 | -- |
| FeMn80C0.7 | Hópur 2 | Hunan | 9,600–9,700 | -- |
| FeMn80C0.7 | Hópur 2 | Shanxi | 9,600–9,700 | -- |
| FeMn80C0.7 | Hópur 1 | Guizhou | 9,700–9,800 | -- |
| FeMn80C0.4 | Hópur 2 | Hunan | 9,900–10,000 | -- |
| FeMn80C0.4 | Hópur 1 | Hunan | 10,000–10,100 | -- |
| FeMn80C0.4 | Hópur 1 | Henan | 10,000–10,100 | -- |
Athugið.Allar tölur eru í CNY á hvert tonn, frá verksmiðju, reiðufé, skattur innifalinn, og eru eingöngu til viðmiðunar. Breyting merkt „--“ þýðir að tilvitnunin er óbreytt frá fyrra mati. Fosfórhópar fylgja upprunareglunni: Hópur 1 er þrengra fosfórsvið fyrir tiltekna flokk og hópur 2 staðalsvið, sem er ástæðan fyrir því að ein flokkur getur borið tvö aðskilin verð. Fyrir FeMn65C7.0 sýnir upprunataflan enga tilvitnun fyrir Sichuan, Guizhou, Henan eða Liaoning, svo engar tölur eru sýndar fyrir þessi svæði hér.
Ferrómangan verðþróun á móti fyrri
Matið 26. október 2026 greinir frá engum breytingum á einni línu: hver tilvitnun í hverri töflu hér að ofan ber sama „--“ merkið. Kolefnisríkt FeMn65C7.0 er óbreytt á hverju af sjö tilvitnunarsvæðum sínum, frá Guangxi á 5.000–5.050 í gegnum Innri Mongólíu á 5.100 til 5.400–5.500 hljómsveitarinnar sem vitnað er í í Jiangsu, Shanghai og Tianjin. Kolefnisríkt FeMn75C7.0 er sömuleiðis óbreytt í Yunnan, Guangxi, Innri Mongólíu, Zhejiang og Shanghai, og FeMn65C7.0 háofnlínan er óbreytt í 5.350. Meðalkolefnis FeMn75C2.0 línurnar í Guizhou, Guangxi, Hunan, Henan, Innri Mongólíu og Zhejiang eru allar stöðugar og sömuleiðis allar lágkolefnislínur fyrir FeMn80C0.7 og FeMn80C0.4 yfir Guizhou, Hunan, Shanxi og Henan.
Það sem það þýðir í reynd er markaður þar sem enginn upp- eða niðurþrýstingur er sjáanlegur í metnum tilvitnunum í þessu máli. Vegna þess að breytingardálkurinn er flatur alls staðar, hafa kaupendur enga stoð í þessari töflu til að lesa skammtímastefnumerki og seljendur hafa engan grundvöll fyrir því að halda því fram. Gagnlegur samanburður í þessari viku er láréttur frekar en lóðréttur: bilið á milli ódýrasta og kærasta svæðisins fyrir sömu einkunn og bilið milli aðliggjandi einkunna, sem báðar eru óbreyttar en samt breitt.
Einkunn og markaðssamhengi
Ferrómangan er vinnuhesturinn mangan viðbót við stálframleiðslu og einkunnirnar í þessari töflu sitja á fjórum mismunandi stigum á kolefniskvarðanum. Kolefnisríkt ferrómangan, nefnt FeMn65C7.0 og FeMn75C7.0, ber um það bil sjö prósent kolefni eins og það er kóðað í einkunnaheitinu og er rúmmálsvaran sem notuð er til afoxunar og manganblöndur í venjulegu stáli. Blast-ofn FeMn65C7.0 er sama kolefnismagn sem framleitt er í gegnum sprengiofnaleiðina, tilgreint sem ein landstala frekar en svæði fyrir svæði. Meðalkolefnis FeMn75C2.0 situr á tveimur prósentum kolefnis, notað þar sem stálflokkurinn þarf mangan án kolefnisálags kolefnisríkrar vöru. Lítið kolefni FeMn80C0.7 og FeMn80C0.4, með 0,7 og 0,4 prósent kolefni í sömu röð, sitja efst í verðstiganum.
Fosfór er annar ásinn sem mótar þennan markað. Innan einnar einkunnar gefa hert fosfórmörk hærra verð, sem sést í lágkolefnistöflunni: FeMn80C0.7 í hópi 1 er tilgreint á hærra stigi en sama einkunn í hópi 2 á sama svæði og FeMn80C0.4 í hópi 1 er gefið upp fyrir ofan FeMn80C0.7C 2. kolefnismynstur í hópi FeMn80C0.7C sama í hópi FeMn80C0.7C. yfir svæði: P<0.2 quotation in Zhejiang sits at 7,900–8,000, above the P<0.25 quotations elsewhere in the table. Buyers who need a tight phosphorus specification should therefore expect to pay for it within whichever grade they choose, and should compare like with like when they compare regions.
Svæðisbundin framboðsuppbygging skýrir restina af útbreiðslunni. FeMn65C7.0 taflan nær yfir sjö mismunandi tilvitnunarstaði og munurinn á lægstu línunni, Guangxi á 5.000–5.050, og hæsta bandinu, 5.400–5.500 í Jiangsu, Shanghai og Tianjin, er einfalt landfræðilegt bil á milli neysluviðskipta í suðurhluta og austurhluta neysluviðskipta. Innri Mongólía og Shanxi og Shandong hópast í miðjunni í 5.100 og 5.250–5.300 í sömu röð. FeMn75C7.0 taflan sýnir sömu landafræði á hærra kolefnis-manganstigi: Innri Mongólía er lægsta línan með 5.600, Yunnan og Guangxi sitja í 5.750–5.850 og Zhejiang og Shanghai efst í töflunni með 6.000–6.100. Meðalkolefnis FeMn75C2.0 er vitnað í sex staði, með Guizhou og Henan í neðri enda P.<0.25 range at 7,600–7,700 and Guangxi and Zhejiang at the top. Low-carbon supply in the assessed table is concentrated: FeMn80C0.7 is quoted from Guizhou, Hunan and Shanxi, and FeMn80C0.4 from Hunan and Henan only.
Fyrir fulla vörulýsingu fyrir hverja þessara flokka, sjáhákolefnis járnmangansíðu, themiðlungs kolefni ferro mangansíðu oglágkolefnis járnmangansíða; kaupendur sem einnig þurfa samsetningu mangans og kísils geta skoðaðkísilmangan.
Hákolefni vs miðlungskolefni vs lágkolefnisferrómangan
Fjölskyldurnar þrjár eru ekki skiptanlegar og taflan 26. október 2026 gerir verðafleiðingu þess skýr. Í samanburðinum hér að neðan eru eingöngu notaðar einkunnir og tilvitnanir í þessu mati.
| Stærð | Kolefnisríkt ferrómangan | Miðlungs kolefni ferrómangan | Lítið kolefni ferrómangan |
|---|---|---|---|
| Kolefnisinnihald (eftir bekkjarkóði) | C7.0, um sjö prósent kolefni | C2.0, tvö prósent kolefni | C0,7 og C0,4, undir einu prósenti kolefnis |
| Einkunnir vitnuðu í þetta mál | FeMn65C7.0, FeMn75C7.0 | FeMn75C2.0 | FeMn80C0.7, FeMn80C0.4 |
| Mangan innihald (fyrir hverja einkunnakóða) | 65 prósent og 75 prósent | 75 prósent | 80 prósent |
| Fosfór hópur vitnað | P<0.2 (FeMn65C7.0); P<0.2, P<0.25 and P<0.15 (FeMn75C7.0) | P<0.25 by region; P<0.2 in Zhejiang | Hópur 1 og hópur 2, tilvitnuð sérstaklega |
| Verðflokkur þetta mál (CNY/mt) | 5.000–6.100, auk 5.350 fyrir háofnalínuna | 7,600–8,000 | 9,600–10,100 |
| Fjöldi vitna svæða þetta mál | Sjö fyrir FeMn65C7.0, fimm fyrir FeMn75C7.0 | Sex | Fjórar svæðis- og bekkjarsamsetningar |
| Dæmigert umsóknaráhersla | Magnstálafoxun og manganblöndur | Stáltegundir sem þurfa mangan með strangari kolefnisstjórnun | Lágkolefnis og sérstálgráða, þar sem kolefnisupptöku verður að lágmarka |
Aðskilnaður milli fjölskyldna er mikilvægasta staðreyndin í töflunni. Þrjú svið skarast alls ekki: kolefnisríkt toppar út við 6.100 á meðan miðlungs kolefni byrjar á 7.600, og meðalkolefni toppar út við 8.000 á meðan lágt kolefni byrjar við 9.600. Háofnalínan er lægsta einstaka talan í öllu matinu eða 5.350. Innan kolefnisríks hækkar flutningur frá FeMn65C7.0 í FeMn75C7.0 bæði manganinnihaldið og verðtilboðið, þar sem FeMn75C7.0 bilið er frá 5.600 til 6.100 á móti 5.000 til 5.500 fyrir FeMn65C7.0.
Það sem kaupendur ættu að athuga áður en þeir panta ferrómangan
Flatverðsúla gerir pöntun ekki einfalda, því meirihluti áhættunnar við ferrómangankaup liggur utan verðlínunnar. Gátlistinn hér að neðan fylgir uppbyggingu töflunnar sjálfrar.
- Einkunn og kolefnisstig.Staðfestu nákvæma einkunnakóða, til dæmis FeMn65C7.0 eða FeMn80C0.4, og kolefnissviðið sem það gefur til kynna. Forskrift sem nefnir aðeins „ferrómangan“ gefur birgjum frjálst að nefna hvaða punkt sem er á stiganum frá 5.000 til 10.100.
- Fosfórmörk og hópur.Tilgreinið fosfórmörkin skýrt, P<0.2 or P<0.25 for high and medium carbon, and group 1 or group 2 for low carbon. Because one grade can carry two prices depending on group, an unstated phosphorus requirement is an unpriced requirement.
- Verðgrundvöllur.Kannaðu hvort tilboð sé frá verksmiðju, reiðufé og skattur innifalinn, þar sem hver lína í þessari töflu er eða afhent. Bilið milli verðs frá verksmiðju og afhentrar verðs er aðskilið og oft stærra en svæðisbilið í töflunni.
- Svæði og flutningar.Passaðu tilboðssvæðið við afhendingarstaðinn. Sama FeMn65C7.0 einkunn er tilgreind á 5.000–5.050 í Guangxi og 5.400–5.500 í Jiangsu, Shanghai og Tianjin, þannig að frakt, flutningstími og höfn eða vörugeymsla tilheyrir allt í samanburði á lönduðum kostnaði.
- Magn, stærð og pökkun.Staðfestu tonnafjöldann, klump eða mulið stærðarsvið og pökkunarformið, þar sem þetta breytir meðhöndlunarkostnaði og kemur ekki fram í tilboði á hvert tonn.
- Greining og vottun.Biðjið um efnagreiningu á raunverulegu hlutnum, sem nær yfir mangan, kolefni, fosfór og brennistein, frekar en að treysta á einkunnakóðann eingöngu.
- Greiðslu- og afhendingarskilmálar.Samið skriflega um greiðslumiðil, afhendingarglugga og skoðunargrundvöll áður en verð er ákveðið.
Algengar spurningar
Hvaða ferrómangantegund ætti ég að velja: mikið kolefni, miðlungs kolefni eða lítið kolefni?
Veldu eftir kolefniskostnaði stálsins sem þú ert að búa til. Kolefnisríkt FeMn65C7.0 eða FeMn75C7.0 er venjulegur kostur fyrir magnafoxun og manganblöndur þar sem kolefnisálagið er ásættanlegt. Meðalkolefnis FeMn75C2.0 er fyrir flokka sem þurfa mangan með hertari kolefnisstjórnun og lágkolefnis FeMn80C0.7 eða FeMn80C0.4 er fyrir lágkolefnisstál og sérstál þar sem kolefnisupptaka verður að lágmarka. Í töflunni 26. október 2026 er vitnað í fjölskyldurnar þrjár í skýrt aðskildum hljómsveitum, þannig að valið er málmvinnslu fyrst og kosta eina sekúndu.
Hver er munurinn á fosfórhópi 1 og hópi 2 í ferrómangani?
Hópur 1 er þéttara fosfórsvið fyrir tiltekna flokk og hópur 2 er staðalsvið, þannig að hægt er að gefa sömu einkunn á tveimur mismunandi verðum eftir því hvaða hóp er krafist. Áhrifin eru sýnileg í lágkolefnistöflunni: FeMn80C0.7 í hópi 1 er tilgreindur fyrir ofan FeMn80C0.7 í hópi 2 á sama svæði og FeMn80C0.4 í hópi 1 er tilgreindur fyrir ofan FeMn80C0.4 í hópi 2. Kaupendur ættu að tilgreina tilskilinn hóp í fyrirspurninni, því ekki er hægt að óska eftir verð.
Af hverju er ferrómangan verð mismunandi á milli svæða í töflunni 26. október 2026?
Matið sjálft sundrar svæðisbilunum ekki niður í orsakir en tvennt er sýnilegt í töflunni. Í fyrsta lagi, mismunandi svæði vitna í mismunandi einkunnir og mismunandi fosfórmörk, þannig að ekki eru öll svæði að bjóða sömu vöruna. Í öðru lagi, fyrir eina einkunn er bilið landfræðilegt: FeMn65C7.0 er gefið upp á 5.000–5.050 í Guangxi og á 5.400–5.500 í Jiangsu, Shanghai og Tianjin, með Innri Mongólíu á 5.100 og Shanxi og Shandong á milli 5.3050 og 5. Allur samanburður á landkostnaði þarf því að bæta við frakt- og afhendingarskilmálum áður en tölurnar eru bornar saman.
Hvað ætti ég að staðfesta áður en ég panta ferrómangan?
Staðfestu einkunnakóða og kolefnismagn, fosfórmörk eða flokk, verðgrundvöll (frá verksmiðju eða afhent, reiðufé og skattur innifalinn eða á annan hátt), tilboðssvæðið miðað við afhendingarstað þinn, tonn og stærð, efnagreiningu á hlutnum og greiðslu- og afhendingarskilmála. Á flötum markaði eins og þessum færa þessar forskriftir og flutningsvörur kostnaðinn á land mun meira en nokkur verðhreyfing sem sést í matinu.
Helstu veitingar
- Sérhver ferrómangantilvitnun í matinu 26. október 2026 er óbreytt: breytingadálkurinn er "--" á öllum línum, yfir kolefnisríka, háofna, meðalkolefnis og lágkolefnaflokka.
- Kolefnisríkt FeMn65C7.0 er vitnað frá 5.000–5.050 í Guangxi til 5.400–5.500 í Jiangsu, Shanghai og Tianjin, með Innri Mongólíu á 5.100 og Shanxi og Shandong í 5.250–5.300.
- Kolefnisríkt FeMn75C7.0 er vitnað frá 5.600 í Innri Mongólíu til 6.000–6.100 í Zhejiang og Shanghai, og FeMn65C7.0 í sprengiofni er vitnað í 5.350 sem þjóðartölu án svæðis.
- Meðalkolefnis FeMn75C2.0 er frá 7.600–7.700 í Guizhou og Henan í 7.900–8.000 fyrir P<0.2 material in Zhejiang.
- Lítið kolefnisefni er efst á stiganum, frá 9.600–9.700 fyrir FeMn80C0.7 hóp 2 til 10.000–10.100 fyrir FeMn80C0.4 hóp 1.
- Fosfórflokkun er verðbreyta inni í bekk, ekki neðanmálsgrein: þéttari hópurinn skipar hærri tölu.
- Vegna þess að ekkert hreyfði þetta mál, er raunhæfur samanburður láréttur, á milli svæða og á milli einkunna, ekki stefnumarkandi.
Tilbúinn til að verðleggja ákveðna einkunn miðað við afhendingarstaðinn þinn? Sendu okkur einkunnakóða, fosfórtakmörk, tonnagetu og áfangastað og við munum koma aftur með tilboð sem byggt er á þínum forskrift.
Fáðu sérsniðna tilvitnun þína
Hafðu samband við teymið okkar beint:WhatsApp: +86 15518824805eðaNetfang: market@zanewmetal.com.

