Ferromanganese Mn 70: Samsetningarmörk, indversk verðviðmið og kaupendaávísanir

May 12, 2025

Skildu eftir skilaboð

Ferrómangan er keypt og selt á manganinnihaldi, þannig að vöruheiti eins og Mn 70 er samningsbundin yfirlýsing um efnasamsetningu frekar en markaðsmerki. Tilvitnanir á indverskum markaði dagsettar 12. maí 2025 gefa kaupendum hagnýt viðmið: Mn 70 ferrómangan var lægst metið 73.000 Rs./metratonn og hátt í 73.500 Rs./metrictonn bæði í Durgapur og Raipur, dreifing um það bil 0,7% á milli þessara tveggja hópa. Það þrönga svið bendir til jafnvægis á staðbundinni framboðsstöðu fremur en þröngum eða ofhitnuðum markaði.

Hvers vegna Mn 70 er viðmiðunareinkunn á Indlandi

Durgapur og Raipur sitja inni í þéttasta stál- og járnblendibelti Indlands, þar sem framleiðendur hraðofna og rafmagns-ofna nota mikið-kolefnisferrómangan sem afoxunarefni og manganburðarefni. Vegna þess að innlend auðlind mangangrýtis er takmörkuð eru álver háð innfluttum málmgrýti, að mestu frá Suður-Afríku, Ástralíu og Gabon, og á ríkjandi gjaldskrá fyrir iðnaðarorku. Bæði aðföngin færa verðgólfið meira en mill-viðhorf gerir. Þegar málmgrýti landað kostnaður hækkar eða gjaldskrár eru endurskoðaðar, Mn 70 tilvitnanir breytast fyrst; þegar málmgrýti kemur mikið, þrengist tilvitnað band og kaupendur endurheimta samningaherbergi.

Samsetning af-miklu kolefnisferrómangani

Forskriftir sem sendar eru til Indlands og til útflutningsstaða eru venjulega skrifaðar sem manganlágmark auk hámarks á sílikoni, kolefni, fosfór og brennisteini. Dæmigerðar álversraðir líta svona út:

Parameter Röð 1 Röð 2 Röð 3 Röð 4
Mn 60% mín 65% mín 55% mín 60% mín
Si 14% mín 16% mín 22% mín 28% mín
C 2,50% hámark 2,00% hámark 0,50% hámark 0,10% hámark
P 0,30% hámark 0,25% hámark 0,20% hámark 0,20% hámark
S 0,03% hámark 0,02% hámark 0,02% hámark 0,02% hámark

Raðir sem bera 0,50% og 0,10% kolefnishámark lýsa miðlungs-kolefni og lág--kolefnisferrómangani frekar en há-kolefnisefni. Manganfígúran ein og sér skilgreinir því aldrei vöruna; alltaf verður að lesa kolefnis- og kísilsúlurnar við hliðina á henni. Sumar forskriftir leyfa einnig fosfór í 0,15% eða 0,10% hámarki þar sem bræðsluverksmiðjan framleiðir lítið-fosfórstál.

Hvernig Mn 70 kortar að útgefnum stöðlum

ASTM A99 nær yfir ferromanganese sem forskriftarflokkafjölskyldu og GB/T 3795-2014 skilgreinir ferrómanganheitin sem eru mikið notuð á kínverskum útflutningsskjölum; fylgiviðbótin kísilmangan er skilgreind í GB/T 4008-2008. Tilvitnun sem er skrifuð einfaldlega sem "Mn 70" er ekki sjálf stöðluð heiti - hún segir til um lágmarks manganmagn sem þarf að para saman við mörk fyrir hina fjóra þættina. Kaupendur sem bera saman tilboð frá mismunandi álverum ættu að óska ​​eftir fullu efnavottorði frekar en að samþykkja styttuna, því tvö tilboð sem báðar heita Mn 70 geta verið frábrugðnar meira en 1% kolefnis og um stærðargráðu í kísilleifum.

Afhent eyðublað, pökkun og skoðun

Útflutningslotum er venjulega pakkað í 1 MT stórpoka og skoðunarvottorðið er annaðhvort gefið út af óháðri þriðja-prófunarstofnun eða af framleiðanda, allt eftir skilmálum sem samið er um í samningnum. Þrjár ákvæði verðskulda athygli við samningaviðræður. Fyrst ber að nefna sýnatökuaðferðina og rannsóknarstofuna sem notuð er, þar sem niðurstöður mangans og brennisteins eru mismunandi eftir undirbúningi sýna. Í öðru lagi ætti að skrifa klumpstærðarsvið inn í forskriftina og staðfesta á vottorðinu, þar sem sektir hafa áhrif á endurheimt í sleifinni. Í þriðja lagi skýrir verðgrundvöllurinn - hvort sem tilboðið er frá-verksmiðju, FOB eða afhent til indversku hafnar - mestan muninn á tveimur, sem virðist svipaðar tölur, sérstaklega þegar vöruflutningar og hafnarafgreiðsla er sveiflukennd.

Hvað hreyfir við Indian Price Band

Þrír drifkraftar útskýra flestar hreyfingarnar í indverskum tilvitnunum: kostnaður innflutts manganmálmgrýti, gjaldskrár raforku til iðnaðar í bræðsluþyrpingum og innlend stálframleiðsla. Málmgrýti og kraftur setja kostnaðargólfið, en framleiðsluhlutfall stáls ákvarða eftirspurn. Vegna þess að bæði Durgapur og Raipur vitnuðu í sama 73.000 til 73.500 Rs./metratonn band þann 12. maí 2025, var markaðurinn á því augnabliki gerðar flötur á milli miðstöðvanna tveggja - sem er óvenjulega skýrt merki um að hvorug staðsetningin hefði vöruflutninga eða framboðsforskot.

Algengar spurningar

Q:Er Mn 70 það sama og hár-kolefnisferrómangan?
A: Ekki eitt og sér. Mn 70 tilgreinir manganlágmark; fjölskyldan (mikið, miðlungs eða lágt kolefni) ræðst af kolefnismörkum, sem eru á bilinu 2,50% max niður í 0,10% max yfir línurnar fyrir ofan.

Q:Hvers vegna gáfu Durgapur og Raipur sama verð 12. maí 2025?
A: Báðar miðstöðvarnar voru metnar á 73.000 Rs./tonn lágt og 73.500 Rs./tonn hátt fyrir Mn 70, sem gefur til kynna jafnvægi svæðisbundið framboð án vöruflutnings eða framboðsálags á milli þeirra.

Q:Hvaða staðlar gilda um ferrómangan samning?
A: ASTM A99 nær yfir ferrómanganfjölskylduna, GB/T 3795-2014 skilgreinir útflutningsmerkingar sem notaðar eru í kínverskum skjölum og GB/T 4008-2008 á við um kísilmangan þar sem sú viðbót er einnig til staðar.

Q:Hvaða brennisteins- og fosfórmörk ætti að tilgreina?
A: 0,03% S max með 0,30% P max er dæmigert fyrir grófari manganflokka, aðhald í 0,02% S með 0,20% til 0,25% P fyrir hreinni flokka og í 0,15% eða 0,10% P max fyrir lágt-fosfórstálframleiðsla.

Q:Hvernig er ferrómangan pakkað og vottað til útflutnings?
A: Venjuleg venja er 1 MT stórpokar, með vottorðinu gefið út af óháðri þriðja-prófunarstofnun eða af framleiðandanum samkvæmt samþykktum samningsskilmálum.

Q:Er hægt að bera uppgefið Rs./tonnverð beint saman við FOB tilboð?
A: Nei. Indverskar tilboð innanlands eru frá-verksmiðju eða afhentar innan klasans, en útflutningstilboð eru gefnar upp FOB eða CIF. Bæta þarf við vöruflutningum, hafnarafgreiðslu og tollum áður en tölurnar tvær verða sambærilegar.