Hvert er núverandi verð á ferrómangani?
| Ferrómangan markaðsverð á Indlandi frá og með 15. apríl 2026 | ||||||
| Eining: rúpíur/metrískt tonn | ||||||
| svæði | Forskrift | Lægsta verð | rísa og falla | hæsta verð | rísa og falla | Verðskýring |
| DURGAPUR | kvenmaður 70 | 71500 | -- | 72000 | -- | Indverskt markaðsverð |
| (Durgabur) | ||||||
| RAIPUR | kvenmaður 70 | 71500 | -- | 72000 | -- | Indverskt markaðsverð |
| (Reibur) | ||||||
Hákolefnisferrómangan vs lágkolefnisferrómangan: Lykilmunur á frammistöðu stálframleiðslu
Ferrómangan með mikið kolefni og ferrómangan með lágt kolefni eru báðar nauðsynlegar manganblöndur sem notaðar eru í stálframleiðslu, en þær eru verulega ólíkar íkolefnisinnihald, hreinsunarferli, umsóknarumfang og endanleg gæðaeftirlit með stáli. Hár kolefnisflokkur er aðallega notaður við almenna stálframleiðslu og kostnaðar-viðkvæma framleiðslu, en lágkolefnisflokkur er hannaður fyrir há-gæða stál þar sem strangt kolefniseftirlit er krafist.
Dæmigerð efnasamsetning og iðnaðarupplýsingar
| Parameter | Hákolefnisferrómangan | Lágt kolefnis ferrómangan |
|---|---|---|
| Mn Efni | 70%–80% | 80%–90% |
| Kolefni (C) | 6%–8% | Minna en eða jafnt og 0,5% |
| Kísill (Si) | 1.5%–2.5% | Minna en eða jafnt og 1,0% |
| Fosfór (P) | Minna en eða jafnt og 0,3% | Minna en eða jafnt og 0,2% |
| Brennisteinn (S) | Minna en eða jafnt og 0,03% | Minna en eða jafnt og 0,02% |
| Framleiðsluferli | Blásofn / kafi ljósbogaofn | Súrefnishreinsun / lítil-kolefnislækkun |
| Vöruform | Klumpur | Klumpur / korn |
| Umsóknarsvið | Almennt stál, byggingarstál | Ryðfrítt stál, álstál, sérstál |
Hlutverk í stálframleiðslu og munur á iðnaðarnotkun
Í stálframleiðslu er ferrómangan vanurbæta við mangani og fjarlægja súrefni, bæta hörku, slitþol og burðarstyrk stáls.
Hákolefnisferrómangan er mikið notað ístór-stálframleiðsla, sérstaklega byggingarstál, burðarstál og lág-til-meðalgráða álstál. Það veitir skilvirka manganblöndu með lægri kostnaði, sem gerir það hentugt fyrir magn iðnaðarframleiðslu. Hins vegar, vegna hærra kolefnisinnihalds, hentar það ekki fyrir stál sem krefjast strangrar kolefniseftirlits.
Lítið kolefni ferrómangan er notað íhágæða-stálforrit, svo sem ryðfríu stáli, bílastáli og sérstöku ál stáli. Lágt kolefnisinnihald þess tryggir að það eykur ekki kolefnismagnið í endanlegu stáli, sem er mikilvægt fyrir tæringarþol, suðuhæfni og vélrænan frammistöðustöðugleika.
Frá framleiðslusjónarmiði, krefst lágkolefnis FeMn frekari hreinsunarskref, sem gerir það dýrara en verulega hentugra fyrir nákvæmni stálflokka.
Mikið kolefni vs lítið kolefni vs miðlungs kolefni Ferrómangan: Leiðbeiningar um val á forritum
Hákolefnisferrómangan er hagkvæmasta einkunnin, hönnuð fyrirfjöldastálframleiðsla þar sem aukning kolefnis er ásættanleg. Það skilar stöðugu manganinntaki en kynnir hærra kolefnisinnihald inn í stálkerfið.
Miðlungs kolefni ferrómangan þjónar sem ajafnvægi iðnaðar valkostur, draga úr kolefnisinnihaldi samanborið við háan kolefnisflokk en viðhalda hæfilegri kostnaðarhagkvæmni. Það er mikið notað í meðalstál-blendi þar sem krafist er kolefnisstjórnunar að hluta.
Lágt kolefnis ferrómangan er úrvalsflokkurinn sem notaður er íhár-afköst og ryðfrítt stálframleiðsla, sem tryggir lágmarks kolefnismengun og yfirburða stálgæðaeftirlit. Það er nauðsynlegt fyrir forrit sem krefjast mikillar hörku, tæringarþols og strangra efnasamsetningarstaðla.
Hvers vegna kolefnisinnihald ákvarðar ferrómanganval
Kolefnisinnihald er lykilþátturinn sem hefur áhrif á ferrómanganval vegna þess að það hefur bein áhrif á endanlega stáleiginleika. Hátt kolefnismagn bætir kostnaðarhagkvæmni en takmarkar notkun í nákvæmnisstáli. Lágt kolefnismagn bætir hreinleika stáls en eykur framleiðslukostnað.
Þess vegna velja stálframleiðendur einkunnir byggðar á:
nauðsynleg stáleinkunn (almennt vs há-endir)
kolefnisþolsstig
kostnaðarsamsetningu framleiðslunnar
endanlegar kröfur um vélræna og efnafræðilega frammistöðu
Leiðbeiningar um iðnaðarákvarðanir fyrir ferrómangankaupendur
Kolefnisríkt ferrómangan er æskilegt þegar markmiðið erkostnaðar-hagkvæm fjöldaframleiðsla. Það er mikið notað í byggingariðnaði og stáliðnaði.
Lítið kolefnis ferrómangan er valið þegar forgangurinn erstálgæði og frammistöðustöðugleiki, sérstaklega í ryðfríu stáli og bílaiðnaði.
Miðlungs kolefni ferrómangan veitir ahagnýt málamiðlun, jafnvægi á kostnaði og gæðum fyrir meðal-gæða stálframleiðslu.
Ályktun: Velja rétta ferrómangana einkunn fyrir stálgæðaeftirlit
Mikið kolefni og lágkolefni ferrómangan þjóna mismunandi hlutverkum í stáliðnaði. Hár kolefnisflokkur styður-stærð, kostnaðar-drifin framleiðslu, en lág kolefnisflokkur er nauðsynlegur fyrir hágæða stálframleiðslu. Skilningur á kolefnisáhrifum er mikilvægt til að hámarka frammistöðu stáls, framleiðslu skilvirkni og kostnaðarstjórnun.
Algengar spurningar fyrir stálframleiðendur og kaupendur
Af hverju er kolefnisinnihald mikilvægt í ferrómangani?
Vegna þess að það hefur bein áhrif á endanlegt kolefnismagn og vélrænni eiginleika stáls.
Hver er aðalnotkun ferrómangans með mikið kolefni?
Það er aðallega notað í byggingarstáli og almennri iðnaðarstálframleiðslu.
Af hverju er lágkolefnisferrómangan dýrara?
Vegna viðbótar hreinsunarferla sem þarf til að draga úr kolefnisinnihaldi.
Er hægt að nota FeMn með mikið kolefni í ryðfríu stáli?
Ekki mælt með því, þar sem það eykur kolefnisinnihald og dregur úr tæringarþol.
Til hvers er miðlungs kolefnisferrómangan notað?
Það er notað í meðal-gæða álstál sem krefst kolefnisstjórnunar að hluta.
Hvaða einkunn er mest notuð á heimsvísu?
Ferrómangan með miklu kolefni vegna kostnaðar og mikillar-eftirspurnar.
Fáðu áreiðanlegt ferrómangan framboð fyrir stálframleiðslu
Við útvegumstöðugar ferrómangantegundir fyrir alþjóðlegan stálframleiðsluiðnað:
Mikið kolefni / miðlungs kolefni / lágt kolefni FeMn í boði
Stöðugt Mn innihald og stýrð óhreinindi
Stöðug klumpstærð fyrir ofnarekstur
Magnframboð fyrir stálverksmiðjur og kaupmenn
📩 Netfang:market@zanewmetal.com
📱 WhatsApp: +86 15518824805
Hafðu samband í dag til að fá asamkeppnishæf tilboð innan 24 klukkustunda.
Hvert er verðið á járnmangani?
| Yfirlit yfir ferrómangan markaðsverð í Kína frá og með 15. apríl 2026 | |||
| Eining: Yuan/tonn, frá-verksmiðju í staðgreiðsluverði með skatti (aðeins til viðmiðunar) | |||
| 1) Há-kolefnisferrómangan | |||
| Vörumerki | svæði | Almennt verð í dag frá-verksmiðjuviðskiptum | Meðalverðsbreyting |
| femn65c7.0 | Sichuan (bls<0.25) | -- | -- |
| Guizhou (bls<0.2) | -- | -- | |
| Guangxi (bls<0.2) | 5500-5600 | -- | |
| Shanxi (bls<0.2) | 5700-5750 | -- | |
| Henan (bls<0.2) | -- | -- | |
| Innri Mongólía (bls<0.2) | 5600 | -- | |
| Jiangsu (bls<0.2) | 5800-5900 | ↓100 | |
| Shandong (bls<0.2) | 5750 | -- | |
| Shanghai (bls<0.2) | 5800-5900 | ↓100 | |
| Tianjin (bls<0.2) | 5800-5900 | ↓100 | |
| Liaoning (bls<0.2) | -- | -- | |
| femn75c7.0 | Yunnan (bls<0.3) | -- | -- |
| Yunnan (bls<0.2) | 6300-6400 | -- | |
| Yunnan (bls<0.15) | -- | -- | |
| Guangxi (bls<0.25) | 6300-6400 | -- | |
| Hunan (bls<0.25) | -- | -- | |
| Guizhou (bls<0.25) | -- | -- | |
| Innri Mongólía (bls<0.25) | 5900 | -- | |
| Zhejiang (bls<0.25) | 6700-6800 | -- | |
| Zhejiang (bls<0.15) | 6700-6800 | -- | |
| Shanghai (bls<0.25) | 6700-6800 | -- | |
| 2) Háofnferrómangan | |||
| vöru | Vörumerki | Almennt verð í dag frá-verksmiðjuviðskiptum | Meðalverðsbreyting |
| háofn ferrómangan | femn65c7.0 | 5600 | -- |
| 3) Miðlungs-kolefnisferrómangan | |||
| Vörumerki | svæði | Almennt verð í dag frá-verksmiðjuviðskiptum | Meðalverðsbreyting |
| femn75c2.0P<0.35 | Guizhou | -- | -- |
| Guangxi | -- | -- | |
| Guizhou (P<0.2) | {=MT1001-GZ2CJ} | {=MT1001-ZD_GZ2CJC} | |
| femn75c2.0P<0.25 | Guizhou | 7900-8000 | -- |
| Guangxi | 7900-8000 | -- | |
| Hunan | 7900-8000 | -- | |
| Henan | 7900-8000 | -- | |
| Innri Mongólía | 7900-8000 | -- | |
| femn75c2.0P<0.2 | Zhejiang | 8300-8400 | -- |
| 4) Lítið-kolefnisferrómangan: | |||
| Vörumerki | svæði | Almennt verð í dag frá-verksmiðjuviðskiptum | Meðalverðsbreyting |
| FEMN80C0.7 Flokkur II Fosfór | Guizhou | 9800-9900 | -- |
| Hunan | 9800-9900 | -- | |
| Shanxi | 9800-9900 | -- | |
| FEMN80C0.7 hópur fosfórs | Guizhou | 9800-10000 | -- |
| FEMN80C0.4 Flokkur II Fosfór | Hunan | 10300-10400 | -- |
| FEMN80C0.4 hópur fosfórs | Hunan | 10300-10400 | -- |
| Henan | 10300-10400 | -- | |
Af hverju að velja ZhenAn fyrir ferrómangan (Mn-Fe álfelgur)?
Stöðugt mangan innihald– Stöðug Mn/Fe hlutföll tryggja áreiðanlega frammistöðu í stálframleiðslu og afoxunarferlum.
Strangt gæðaeftirlit- Lágt magn óhreininda (S, P, C) hjálpar til við að bæta endanleg stálgæði og vinnslustöðugleika.
Margar einkunnir í boði- Mikið kolefni, miðlungs kolefni og lágkolefni ferrómangan valkostir til að mæta mismunandi málmvinnsluþörfum.
Áreiðanlegt magnframboð– Sterk framleiðslugeta styður stöðuga afhendingu fyrir -langtíma iðnaðarinnkaup.
Samkeppnishæf verksmiðjuverð- Beint framboð hjálpar til við að draga úr heildarinnkaupakostnaði fyrir stálverksmiðjur og kaupmenn.
Flytja út reynslu- Fullkomin skjöl (COA, MSDS, pökkunarlisti) tryggir slétta alþjóðlega sendingu.
ZhenAn býður upp á stöðugar og-hagkvæmar ferrómanganlausnir fyrir alþjóðlega stálframleiðslu.


